Welcome to Captiva Club Thailand.
User Login:

ผู้เขียน หัวข้อ: Captiva 2012 2.4เบนซิน เกียร์พัง ใครจะร้องเรียนพร้อมๆกับผม ลงชื่อ  (อ่าน 17088 ครั้ง)

19 มี.ค. 2016, 20:58:35
ตอบกลับ #25

ออฟไลน์ chiangrai

• Senior Member
  • My Way My Captiva
ขอพิกัดร้านหน่อยครับ.....เตรียมตัวไว้ครับ 2.0 ดีเซล ปี 2012  ออก มีนาคม เช่นกันครับ  ขอบคุณครับ........

20 มี.ค. 2016, 17:22:37
ตอบกลับ #26

ออฟไลน์ rewkybew

• Newbie
  • *
ของผมเบนซิน 2.4  ปี2012 หมดประกันแล้ว เกียร์พังครับแต่อาการไม่ชัดเจนเลยเอาเข้าศูนย์ ตรวจเช็ค ทางศูนย์เช็คแล้วว่าเกียร์มีปัญหา เลยเคลมเปลี่ยนลูกใหม่ให้ ใช้เวลาประมาณ 12 วันครับเสร็จ เสียเฉพาะค่าแรงกับสารหล่อลื่น ประมาณเจ็ดพันกว่า ตอนนี้ขับดีไม่ติดขัดไรเลยครับ

21 มี.ค. 2016, 12:59:36
ตอบกลับ #27

ออฟไลน์ yotcap

สอบถามต้องการเกียร์ใหม่
ขอหลังไมด์ครับหรือไลน์มาครับ
ผมไม่ใช่คนขายนะคับ
แต่ของดีอยากบอกต่อ

ปล หัวอกเดียวกันของคนเกียร์พัง
                                          ขอบคุณมากครับ 0แจ้งมาทำเรื่องเคลมให้ คาดว่าจะได้ ถ้ามิได้จะรบกวนหลังไมล์น้าครับ

4 เม.ย. 2016, 17:27:34
ตอบกลับ #28

ออฟไลน์ Kiaspeed

• Newbie
  • *

ปล หัวอกเดียวกันของคนเกียร์พัง
ผมเป็นอีกคนที่ใช้ My12 และมีปัญหาเรื่องเกียร์มาตั้งแต่ซื้อ พยายามเคลมอยู่หลายรอบก็ยังไม่ได้ รบกวนคุณ Capton ช่วยชี้เป้าเกียร์ให้ด้วยครับ kiaspeed521@hotmail.com ขอบคุณครับ

6 เม.ย. 2016, 14:12:11
ตอบกลับ #29

ออฟไลน์ timerider

• Full Member
  • The Eagle has landed.
ท่าน 140 ครับ  
เกียร์ผมพัง รบกวนขอพิกัด จุดซื้อเกียร์ Gen 3 ด้วยคับ  line id:wow55555 ขอบพระคุณอย่างสูงคับ
เจ้าของสถิติ กระทู้ถูกพิพากษา(ล็อค)เร็วสุดของปีมะเส็ง 2556 (7 วันหลังปีใหม่)  คลิ๊กตรงนี้    อันอื่น ข้อคิด เลือก Captiva "ขับ2" หรือ "ขับ4" ?]  และ  Tip:การใช้เอนจิ้นเบรคเกียร์ออโต ขับรถขึ้น-ลงเขา  อันนี้น่าโดน(แบน)มาก แต่รอด"ทุนสามานต์ ชะตะกรรมปั๊มE85"ลองค้นคำ "ทุนสามานต์"ดู

6 เม.ย. 2016, 20:40:37
ตอบกลับ #30

ออฟไลน์ oag55555

• CCT

7 เม.ย. 2016, 20:35:29
ตอบกลับ #31

ออฟไลน์ พิเชษ

• Newbie
  • *
  • CCT

มี line มั้ยครั๊บ

9 เม.ย. 2016, 09:50:27
ตอบกลับ #32

ออฟไลน์ timerider

• The Eagle has landed.
ผมฟันธง  ล็อตปี 2012  อายุเกียร์ไปได้ไกลสุดคือ 150,000 km เฉลี่ยที่ 100,000 km(สำหรับอุณหภูมิใช้งานในประเทศไทย)  ต่อไปนี้จะกล่าวถึงรถที่หมดประกันแล้วคือ 1 แสน กม.หรือ 3 ปี

อายุใช้งานเกียร์ที่น้อยผิดปกติ เสียจนต้องเปลี่ยนลูกใหม่  ทั้งๆที่ซ่อมได้(ถ้าอยากแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายให้เจ้าของรถ)   สามารถเปลี่ยนชิ้นส่วนที่บกพร่องได้  "แต่ไม่ทำ" เลือกที่จะขายสินค้าด้วยการให้เปลี่ยน "ยกลูก" เพราะง่ายกว่า   แล้วโยนภาระค่าใช้จ่าย"ทั้งหมด"ให้เจ้าของรถ (มึงรับไปคนเดียว ทั้งที่เป็นความบกพร่องของรถกู)

เรื่องเกียร์อายุสั้นเกินเหตุ นี้เป็นสาระสำคัญที่ต้องระบุในโบวชัวร์ การแนะนำ หรือ การเสนอขายใดๆ      ไม่งั้นเข้าข่าย ปกปิด อำพรางข้อมูล ให้ผู้ซื้อหลงผิด เข้าใจผิด   เพราะเป็นเรื่องที่ต้องแจ้งให้ผู้ซื้อทราบว่า  เมื่อวิ่งถึงระยะดังกล่าว  เจ้าของรถจะมีค่าใข้จ่ายเปลี่ยนเกียร์ยกลูก(นะโว้ย  นั่นซิ แล้วใครจะมาซื้อของมึง555) ด้วยงบประมาณ "ก้อนโต"นี้  ซึ่งก่อนนี้เป็นราคาเป็นแสนๆ ตอนนี้ลดลงมาเหลือราว 8 หมื่นบาท ก็ยังถือว่า  เป็นค่าใช้จ่ายที่สูงอยู่ดีในสภาพเศรษฐกิจเช่นนี้ 

ดังนั้น มูลค่า captiva มือสอง ที่รู้กันเต็มหัวอกกลัดหนองว่าราคาค่าตัวลดลงอย่างฮวบฮาบแล้ว  โดยเฉพาะรถปี 2012 หรือใช้เกียร์ล็อตเดียวกัน คันที่ยังไม่เปลี่ยนเกียร์ใหม่  ราคาจะต้องร่วงลงไปอีก 9 หมื่นบาท หรือเฉียดแสนบาทนั่นเอง(ค่าเกียร์ใหม่ +ค่าเปลี่ยน ค่าเช็คฯลฯ ค่าพาหนะทดแทน)

เช่น LSX ดีเซล ตอนนี้เหลือราว 6 แสน ถ้าคันที่ยังไม่เปลี่ยนเกียร์  ต้องเหลือ 5 แสน !! เพราะผู้ซื้อคนใหม่ต้องจ่ายงบก้อนนี้แทน(ต้องเจอแน่ 99%)  จาก "ล้านสี่ ใช้ไป 3 ปีกว่าเหลือ 5 แสน" ข้อมูลนี้คงเป็นประโยชน์สำหรับท่านที่มาหาข้อมูลพื่อซื้อรถมือสอง  หลายท่านอาจเขม่นเพราะทำให้เสียราคา  แต่เราลูกผู้ขาย พูดความจริง " เสียเงินหาใหม่ได้  เสียความเป็นลูกผู้ชาย มันเอาคืนยาก"

แม้หลายท่านยอมจ่าย   แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องผู้บริโภคถูกเอาเปรียบจากผู้ค้า  เกี่ยวกับความยุติธรรมในสังคม   ถ้าเห็นด้วย...ท่านจงก้าวออกมา

ผมขอลงชื่อด้วยคับ น้า c140   Line id:wow55555

............
ผมได้แสดงความคิดเห็นเรื่องเกียร์ ไว้ที่นี่ด้วย (ความคิดเห็นที่ 20)
 หัวข้อ: รถ Captiva เกียร์พังบ่อย สาเหตุจากอะไร
http://www.captiva-club.com/cctforum/index.php?topic=87370.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 เม.ย. 2016, 11:04:03 โดย timerider »
เจ้าของสถิติ กระทู้ถูกพิพากษา(ล็อค)เร็วสุดของปีมะเส็ง 2556 (7 วันหลังปีใหม่)  คลิ๊กตรงนี้    อันอื่น ข้อคิด เลือก Captiva "ขับ2" หรือ "ขับ4" ?]  และ  Tip:การใช้เอนจิ้นเบรคเกียร์ออโต ขับรถขึ้น-ลงเขา  อันนี้น่าโดน(แบน)มาก แต่รอด"ทุนสามานต์ ชะตะกรรมปั๊มE85"ลองค้นคำ "ทุนสามานต์"ดู

11 เม.ย. 2016, 22:51:11
ตอบกลับ #33

ออฟไลน์ Capton Captiva C140

• God Member
  • Captiva 2.4 LSX Black MY 12 with LPG CCT 1167
ผมจออนุญาตแจ้งเบอติดต่อผุ้ขายเกียรนะคับ
เนื่องจากไม่มีเวลาตอบหลังไมด์ได้บ่อยๆ
เนื่องจากงานเยอะมากๆ
0813512302
ชื่อพี่ชน ครับ
ยังไงรายละเอียดราคาโทรติดต่อเองเลยนะคับ
ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย
จะว่าจริงๆก็มีส่วนได้อยุ่ คือผมได้เกียรคุณภาพดี มือ1ของใหม่ในราคาที่ดีมากๆมาใช้

ตอนนี้ใช้งานมา2เดือนกว่าๆยังปกติดีครับ
เดินทางปลอดภัยทุกเส้นทางน่ะครับ

17 เม.ย. 2016, 15:58:53
ตอบกลับ #34

ออฟไลน์ Warhead

• Junior Member
  • **
  • CCT 1637
ตกลง เรื่องฟ้องร้อง ยังจะฟ้องกันใหมครับ ผม

;D ของขึ้นแล้วลงยาก  ;D ;D

18 เม.ย. 2016, 12:06:24
ตอบกลับ #35

ออฟไลน์ law

• Newbie
  • *
ผมฟันธง  ล็อตปี 2012  อายุเกียร์ไปได้ไกลสุดคือ 150,000 km เฉลี่ยที่ 100,000 km(สำหรับอุณหภูมิใช้งานในประเทศไทย)  ต่อไปนี้จะกล่าวถึงรถที่หมดประกันแล้วคือ 1 แสน กม.หรือ 3 ปี

อายุใช้งานเกียร์ที่น้อยผิดปกติ เสียจนต้องเปลี่ยนลูกใหม่  ทั้งๆที่ซ่อมได้(ถ้าอยากแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายให้เจ้าของรถ)   สามารถเปลี่ยนชิ้นส่วนที่บกพร่องได้  "แต่ไม่ทำ" เลือกที่จะขายสินค้าด้วยการให้เปลี่ยน "ยกลูก" เพราะง่ายกว่า   แล้วโยนภาระค่าใช้จ่าย"ทั้งหมด"ให้เจ้าของรถ (มึงรับไปคนเดียว ทั้งที่เป็นความบกพร่องของรถกู)

เรื่องเกียร์อายุสั้นเกินเหตุ นี้เป็นสาระสำคัญที่ต้องระบุในโบวชัวร์ การแนะนำ หรือ การเสนอขายใดๆ      ไม่งั้นเข้าข่าย ปกปิด อำพรางข้อมูล ให้ผู้ซื้อหลงผิด เข้าใจผิด   เพราะเป็นเรื่องที่ต้องแจ้งให้ผู้ซื้อทราบว่า  เมื่อวิ่งถึงระยะดังกล่าว  เจ้าของรถจะมีค่าใข้จ่ายเปลี่ยนเกียร์ยกลูก(นะโว้ย  นั่นซิ แล้วใครจะมาซื้อของมึง555) ด้วยงบประมาณ "ก้อนโต"นี้  ซึ่งก่อนนี้เป็นราคาเป็นแสนๆ ตอนนี้ลดลงมาเหลือราว 8 หมื่นบาท ก็ยังถือว่า  เป็นค่าใช้จ่ายที่สูงอยู่ดีในสภาพเศรษฐกิจเช่นนี้ 

ดังนั้น มูลค่า captiva มือสอง ที่รู้กันเต็มหัวอกกลัดหนองว่าราคาค่าตัวลดลงอย่างฮวบฮาบแล้ว  โดยเฉพาะรถปี 2012 หรือใช้เกียร์ล็อตเดียวกัน คันที่ยังไม่เปลี่ยนเกียร์ใหม่  ราคาจะต้องร่วงลงไปอีก 9 หมื่นบาท หรือเฉียดแสนบาทนั่นเอง(ค่าเกียร์ใหม่ +ค่าเปลี่ยน ค่าเช็คฯลฯ ค่าพาหนะทดแทน)

เช่น LSX ดีเซล ตอนนี้เหลือราว 6 แสน ถ้าคันที่ยังไม่เปลี่ยนเกียร์  ต้องเหลือ 5 แสน !! เพราะผู้ซื้อคนใหม่ต้องจ่ายงบก้อนนี้แทน(ต้องเจอแน่ 99%)  จาก "ล้านสี่ ใช้ไป 3 ปีกว่าเหลือ 5 แสน" ข้อมูลนี้คงเป็นประโยชน์สำหรับท่านที่มาหาข้อมูลพื่อซื้อรถมือสอง  หลายท่านอาจเขม่นเพราะทำให้เสียราคา  แต่เราลูกผู้ขาย พูดความจริง " เสียเงินหาใหม่ได้  เสียความเป็นลูกผู้ชาย มันเอาคืนยาก"

แม้หลายท่านยอมจ่าย   แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องผู้บริโภคถูกเอาเปรียบจากผู้ค้า  เกี่ยวกับความยุติธรรมในสังคม   ถ้าเห็นด้วย...ท่านจงก้าวออกมา

ผมขอลงชื่อด้วยคับ น้า c140   Line id:wow55555

............
ผมได้แสดงความคิดเห็นเรื่องเกียร์ ไว้ที่นี่ด้วย (ความคิดเห็นที่ 20)
 หัวข้อ: รถ Captiva เกียร์พังบ่อย สาเหตุจากอะไร
http://www.captiva-club.com/cctforum/index.php?topic=87370.0
ของผมดีเซล ปี 2012 วิ่ง110,000 โลแล้วอะ ชักเริ่มเสียวๆ

20 เม.ย. 2016, 23:39:58
ตอบกลับ #36

ออฟไลน์ Komkrit

• Newbie
  • *
ของผม สดๆร้อนๆ ดีเซล ลอต B ใช้มาจะปีที่สี่ แต่ผมวิ่งไป 57000 โล(วันๆไม่ค่อยได้ไปไหนส่วนใหญ่รับส่งลูก จากสะพานแดงไปกลับราชินีบน) เกียพัง รอ 0 เพชรบุรีตัดใหม่ทำเรื่องอยู่ครับ ไม่รู้ว่าจะยังไงนานแค่ไหน จะต้องเสียตังป่าวไม่รู้ แต่ช่างบอก อาจะ 50/50 หรืไม่เสียแต่ค่าแรง เซ็งมากอุตสาห์ใช้แบบถนอมๆแล้วนะครับ กะว่า ครบ 60000 ดลจะไปเปลี่ยน นมก. :'(

22 เม.ย. 2016, 22:55:00
ตอบกลับ #37

ออฟไลน์ Somtao

• **
  • CCT
Lot B กำลังแตะ90,000 ยังปกติครับ 180+....เร่งแซงปรู้ดปร้าด  เล่นเกียร์ได้ 1-6 ผมใช้น้ำมันเกียร์ Acdelco Dexron VI 4.5ลิตรทุกครั้งในการเปลี่ยนถ่าย

25 เม.ย. 2016, 22:37:43
ตอบกลับ #38

ออฟไลน์ Phufah

• Newbie
  • *
ของผม 2.0 LTZ 2012 เกือบปีที่สี่ วิ่งไป 52000 เกียร์ไปแล้ว เมื่ออาทิตย์ก่อน รอ 0 ตัดสินชะตาอยู่
ยังไงก็ขอลงชื่อด้วยคนครับ line id: siri3546

2 พ.ค. 2016, 22:54:02
ตอบกลับ #39

ออฟไลน์ Nokie

• Newbie
  • *
ของดิฉันพังไปแล้ว เปลี่ยนเกียร์เรียบร้อยแล้ว ไม่รู้จะเป็นเสียงให้ได้หรือป่าว ถ้าช่วยได้ line มาที่ nokie_sasi

2 มิ.ย. 2016, 23:11:11
ตอบกลับ #40

ออฟไลน์ endure

• **
             สวัสดีครับเพื่อนๆ ไม่ได้เข้ามานับปีครับ ของผม 2.4 LTZ ปี 2012 เคลมมาหลายรายการ ตอน 35,000 กิโล ถ่ายน้ำมันเกียร์ออกมาดำมากๆๆ ตอนนี้ 85,000 กิโล เกียร์ยังปกติ ยังไม่ได้ลองขับขึ้นดอยครับ แต่คันชักเกียร์ มีปัญหาแล้วครับ วันนี้เข้าไปเคลมกระจกมองข้างด้านซ้ายมา คุยกับหัวหน้าศูนย์ เขาบอกว่าเกียร์ขยายเวลารับประกัน ออกไปเป็น 5 ปี หรือ 150,000 กม. ครับ ผมไม่แน่ใจว่า เพื่อนๆได้ทราบเรื่องนี้หรือไม่ ครับ หรือใครมีได้รับจดหมายบ้างมั๊ย ถ้ามีการขยายระยะเวลาจริง ก็น่าจะมีหนังสือส่งไป

3 มิ.ย. 2016, 09:30:10
ตอบกลับ #41

ออฟไลน์ Proud&Prime

• Line id: ronnavee.tanya
ขอเข้าร่วมชมรมคนเกียร์พังอีกคนครับ
ไปซะแล้วเมื่อเดือนก่อนตอนนี้จอดนิ่งที่ศูนย์
Line id : ronnavee.tanya

3 มิ.ย. 2016, 13:40:04
ตอบกลับ #42

ออฟไลน์ HS3DXS

ท่าน    rewkybew  ใช้บริการเคลมเกียร์ที่ศูนย์ไหนครับ ถามไว้เป็นข้อมูลครับ คือเท่าที่ทราบมาบางศูนย์ก็เคลมได้ บางศูนย์ก็เคลมไม่ได้ งงในความไม่มาตรฐานของ GM :'( :'( :'(

14 มิ.ย. 2016, 09:59:02
ตอบกลับ #43

ออฟไลน์ แมวตากลม

• Newbie
  • *
  • CCT
เกียร์พังเมื่อเสาร์ที่ผ่านมาเลยครับ ปี 2012 ดีเซล ขวัญใจรถสไลด์จรงๆ ตั้งแต่ใช้มาโดนยกไป 2 รอบล่ะ ใช้ไป 85,000 km

อาการนี้ อันตรายมากๆครับ....ขับๆอยู่ เกียร์วูบเฉยเลย ยังดีที่อยู่ในเมือง

เข้าศูนย์ไป รอลุ้นว่าเคลมได้ไหม ----> เคลมได้ครับ เกียร์ยังอยู่ในประกันถึงปี 2017 แต่เครื่องหมดไปแล้ว รอว่า...จะเงื่อนไขไหน?

แต่สมควรร้องเรียนด้วยครับ เพราะอันตรายจริงๆ ตอนวูบนี่ ใจตกไปตาตุ้มเลย สิบล้อตามหลังมาติดๆ (!- -)

Id Line: satit78

14 มิ.ย. 2016, 19:49:26
ตอบกลับ #44

ออฟไลน์ chiangrai

GM น่าจะเรียกไปเคลมทั้งหมด  โดยเฉพาะรถ Lot B 2012 ....  ผมเสียวครับ ขับไปกังวลไปด้วยครับ

20 มิ.ย. 2016, 11:13:34
ตอบกลับ #45

ออฟไลน์ iLek

• Newbie
  • *
ขอผม มีปัญหาเหมือนกันครับ รอ ศูนย์ประเมิณ อาการ ท่าทางจะหนัก  วิ่งไป 170,000 กิโล เข้าปีที่สี่ ถ้าต้องเปลี่ยนใหม่ ไม่ไหว ไม่มีกำลังทรัพย์ อ่ะ ลงชื่อด้วยครับ Line ID  : iLek_zaza

21 มิ.ย. 2016, 14:15:04
ตอบกลับ #46

ออฟไลน์ socos22

• Newbie
  • *
  • CCT
Captiva 2012 LTZ 2.0 ดีเซ็ล ครับ.
วันนี้ 21/6/59
วันนี้ขับรถออกมาทำงานครับ เวลา 11.48 รถขับมาบนถนนพระรามสอง มหาชัยเมืองใหม่ ก่อนถึงสะพานท่าจีน รถ ขับไปอยู่ดีๆ มีอาการ เร่งไม่ขึ้นครับ ผมก็กดคันต่อ เข็มวัดรอบไปที่3000ลอบ แต่ความเร็วตกครับ เลยตัดสินใจหักรถเข้าข้างทาง (อัตรายมากๆๆ เพราะผมใช้ความเร็วมาแล้วความเร็วมันหายไป รถหลังถ้าไม่มีสติที่ดี วันนี้มีชนครับ) พอมาจอดที่ข้างทางตัดสินใจโทรเข้าศูนย์ ช่างบอกว่า ให้ รอให้เครื่องเย็นแบ้วคอยขยับได้ไปทีละนิดครับ ผมค่อยๆขยับ ใช้เวลามาถึงศูนย์ 2 ชม ช่างว่า มีโอกาศเกยร์พัง ครับ ผมนี้เศร้าใจเลย เวลานี้ต้องอดข้าวอีกแล้ว. ลืมบอกครับว่ารถผมวิ่งมา 127595 พอดีเลยครับ  :'( :'(

21 มิ.ย. 2016, 14:26:24
ตอบกลับ #47

ออฟไลน์ KAPKAP

• แคปตี้ตัวจริง
Captiva 2012 LTZ 2.0 ดีเซ็ล ครับ.
วันนี้ขับรถออกมาทำงานครับ เวลา 11.48 รถขับมาบนถนนพระรามสอง มหาชัยเมืองใหม่ ก่อนถึงสะพานท่าจีน รถ ขับไปอยู่ดีๆ มีอาการ เร่งไม่ขึ้นครับ ผมก็กดคันต่อ เข็มวัดรอบไปที่3000ลอบ แต่ความเร็วตกครับ เลยตัดสินใจหักรถเข้าข้างทาง (อัตรายมากๆๆ เพราะผมใช้ความเร็วมาแล้วความเร็วมันหายไป รถหลังถ้าไม่มีสติที่ดี วันนี้มีชนครับ) พอมาจอดที่ข้างทางตัดสินใจโทรเข้าศูนย์ ช่างบอกว่า ให้ รอให้เครื่องเย็นแบ้วคอยขยับได้ไปทีละนิดครับ ผมค่อยๆขยับ ใช้เวลามาถึงศูนย์ 2 ชม ช่างว่า มีโอกาศเกยร์พัง ครับ ผมนี้เศร้าใจเลย เวลานี้ต้องอดข้าวอีกแล้ว. ลืมบอกครับว่ารถผมวิ่งมา 127595 พอดีเลยครับ  :'( :'(

ปกติถ้ามีอาการแบบนี้ห้ามขับต่อเลยนะครับเท่าที่ทราบมา เพราะจะทำให้กลายเป็นเสียมากขึ้น ต้องยกอย่างเดียว
เอาใจช่วยครับ

21 มิ.ย. 2016, 14:32:24
ตอบกลับ #48

ออฟไลน์ socos22

• Newbie
  • *
  • CCT

ปกติถ้ามีอาการแบบนี้ห้ามขับต่อเลยนะครับเท่าที่ทราบมา เพราะจะทำให้กลายเป็นเสียมากขึ้น ต้องยกอย่างเดียว
เอาใจช่วยครับ

เวลานี้ช่างกำลังดูอยู่ครับ เค้าว่าขอเวลา1วันครับ ถ้าเคลื่อนไหวยังไงจะรีบมาแชร์ให้พี่ๆฟังกันครับ. 0809924846

21 มิ.ย. 2016, 18:17:57
ตอบกลับ #49

ออฟไลน์ iLek

• Newbie
  • *
ขอผม มีปัญหาเหมือนกันครับ รอ ศูนย์ประเมิณ อาการ ท่าทางจะหนัก  วิ่งไป 170,000 กิโล เข้าปีที่สี่ ถ้าต้องเปลี่ยนใหม่ ไม่ไหว ไม่มีกำลังทรัพย์ อ่ะ ลงชื่อด้วยครับ Line ID  : iLek_zaza

สรุป เคสนี้ ผมไม่สามารถ เคลมใหม่ได้ แต่ศูนย์ มีส่วนลดให้ 70% สรุปค่าใช้จ่าย สีหมืน กว่าบาท ... ก็โอเค ล่ะ