Welcome to Captiva Club Thailand.
User Login:

ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งกำลังใจ สมาชิกภาคใต้  (อ่าน 1343 ครั้ง)

3 พ.ย. 2010, 18:36:44

ออฟไลน์ tigerman

• Senior Member
  • Namo
ขอส่งกำลังใจไปยังเพื่อนสมาชิกภาคใต้  ที่กำลังสู้ภัยน้ำท่วม ขอให้สถานการณ์ดีวันดีคืนครับ

3 พ.ย. 2010, 22:40:30
ตอบกลับ #1

ออฟไลน์ Msomchet Nak

• Oldman young in heart CCT 514
ขอขอบคุณจากปัตตานี ขณะนี้น้ำค่อย ๆเอ่อล้น เอาเจ้าแคปอพยพไปที่สูงเรียบร้อยแล้วมานั่งเรือแทน

3 พ.ย. 2010, 23:53:39
ตอบกลับ #2

ออฟไลน์ KraTai_Capty (AiA)

• แคปตี้ตัวจริง
  • CCT.078
ชาวสมาชิกหาดใหญ่เราก็มีแยะ เป็นไงกันบ้างคร้าพวกเราเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆชาวภาคใต้ทุกท่าน ขอให้สถานะการณ์นี้ผ่านไปโดยเร็วค่ะ ด้วยความห่วงใยจากเพื่อนๆแคปติว่าคลับค่ะ

4 พ.ย. 2010, 00:08:28
ตอบกลับ #3

ออฟไลน์ : : aOrkOr : :

• God Member
  • life is a long journey....
เป็นกำลังให้ด้วยครับ

ญาติๆผมที่หาดใหญ่โดนกันถ้วนหน้า ดีที่ย้ายของกันทัน....น้ำลดเมื่อไหร่ ขัดบ้านกันมันส์
ดำน้ำ ถ่ายรูป ยิงปืน แต่งรถ ชีวิตสุขสันต์ http://aorkor.multiply.com http://www.facebook.com/aOrkOr

4 พ.ย. 2010, 00:10:47
ตอบกลับ #4

ออฟไลน์ Bob

• Captiva Lover 2.0LTZ
บ้านผมอยู่ต้นน้ำ  อำเภอลานสกา จ.นครศรีฯ (อำเภอที่มีอากาศดีที่สุดในประเทศไทย) ไม่มีปัญหาเท่าไร  แค่เอ่อล้นท่วมสวนยางและผลไม้(แต่น้ำหลากแรง ต้นไม้ล้มเสียหาย)
ฝนยังตกเป็นช่วงๆ   แต่ตัวเมืองและที่ลุ่มยังมีปัญหาอยู่   ไฟฟ้ายังจ่ายไม่ได้บางพื้นที่    การสื่อสารยังไม่สมบูรณ์  ในบางพื้นที่เช่นกัน
แคปยังจอด ไม่กล้าไปลุยน้ำ   
ที่สาหัส คงไม่พ้น หาดใหญ่  สงขลา  คงดูข่าวกันนะ   ต้องทำใจเข้มแข็ง สู้ภัยนะครับ
ไม่ทราบว่าแคปจมน้ำไปกี่คัน :\'(

4 พ.ย. 2010, 08:17:07
ตอบกลับ #5

ออฟไลน์ EngCap

• Suratthani,THAILAND
ส่งกำลังใจ ให้ทุกท่านที่ประสบภัยด้วยคนนะครับ  ดูข่าวยิงกันตายที่ พัทลุง ด้วยเรืองลัดคิว หยิบมาม่าเพียง 1 ห่อ ให้เด็ก   เห็นแล้วสลดใจครับ  อย่าให้มีเหตุการณ์แบบนี้อีกเลย  :\'(
Captiva Southern Zone (CCT-155)

4 พ.ย. 2010, 09:08:00
ตอบกลับ #6

ออฟไลน์ Capture(Nam)

• Captiba
กลับมาแล้วคร๊าบ  มันมากขอบอก อยู่ในเหตุการณ์ ระทึก สุดยอด
แต่ cap เราสบายมาก   ตั้งแต่ใช้มาก็วันนี้แหละได้ใช้ เกือบทุก
option ลองมากับตัวก็วันที่ 1 พายุเข้าที่สงขลา ขนาดแรงน้ำป่า
ตรงบ้านพรุหาดใหญ่(ประมาณ 1 ทุ่ม) ยังทำอะไรน้อง capไม่ได้
เลย จนสี่ทุ่มครื่งก็ไปลุยพายุต่อที่ตัวเมืองสงขลาอีก สุดยอด
ไฟดับ ลุยน้ำท่วม ลุยพายุ มันชิบ และัมาเจอน้ำหลากที่ ไชยา
สุราษฎร์ต่ออีก มันมาก :\'( :\'(

4 พ.ย. 2010, 10:41:20
ตอบกลับ #7

ออฟไลน์ TurBoZ

• Site Admin
  • ZZzzzzzzzzzzzzz
อ้างถึง
กลับมาแล้วคร๊าบ? มันมากขอบอก อยู่ในเหตุการณ์ ระทึก สุดยอด
แต่ cap เราสบายมาก? ?ตั้งแต่ใช้มาก็วันนี้แหละได้ใช้ เกือบทุก
option ลองมากับตัวก็วันที่ 1 พายุเข้าที่สงขลา ขนาดแรงน้ำป่า
ตรงบ้านพรุหาดใหญ่(ประมาณ 1 ทุ่ม) ยังทำอะไรน้อง capไม่ได้
เลย จนสี่ทุ่มครื่งก็ไปลุยพายุต่อที่ตัวเมืองสงขลาอีก สุดยอด
ไฟดับ ลุยน้ำท่วม ลุยพายุ มันชิบ และัมาเจอน้ำหลากที่ ไชยา
สุราษฎร์ต่ออีก มันมาก :\'( :\'(

ท่าทางน่าสนุกนะนั่น  ;D

ปล. เอาใจช่วยพี่น้องชาวใต้ด้วยคนครับ  ;)

4 พ.ย. 2010, 11:42:11
ตอบกลับ #8

ออฟไลน์ kung_298

• Captiva kung CCT 158
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆๆ

4 พ.ย. 2010, 12:00:44
ตอบกลับ #9

ออฟไลน์ victer

• Captiva Lover!
with spirit of cct eastern region to our cct southern region @ people in the region too...take care yourselves na krub.

4 พ.ย. 2010, 14:23:35
ตอบกลับ #10

• Oldman young in heart CCT 514
หาดใหญ่ ระบบไฟฟ้า ประปา โทรศัพท์ ล่มหมด ที่รอด ตือ ม.สงขลานคริทร์ เพราะตั้อยู่บนเขา ขณะนี้น้ำลดแล้ว ต้องฟื้นฟูและเยียวยา ไม่รู้ว่าน้องแคปจมน้ำกี่คัน/ปัตตานี ถนนหน้าวัง รถเล็กผ่านไม่ได้ แปลงสภาพเป็นสวนน้ำเด็กเล่นน้ำกันทั้งวัน ไม่มีฝน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 พ.ย. 2010, 14:26:52 โดย msomchet »

4 พ.ย. 2010, 22:47:25
ตอบกลับ #11

ออฟไลน์ corn 999

• Full Member
ตอนนี้น้ำลดแล้วครับ กำลังคลี่คลายลงเรื่อยๆ

5 พ.ย. 2010, 07:50:14
ตอบกลับ #12

ออฟไลน์ Peak Pcc ( โอเลี้ยง..ซ่าส์..ส..)

• Moderator
  • Captiva Lover
อ้างถึง
กลับมาแล้วคร๊าบ? มันมากขอบอก อยู่ในเหตุการณ์ ระทึก สุดยอด
แต่ cap เราสบายมาก? ?ตั้งแต่ใช้มาก็วันนี้แหละได้ใช้ เกือบทุก
cap นี่ มันรถ หรือเรือ ล่ะนี่ อิอิอิ
แล้วบ้านพี่ โดนป่าวนี่ พี่นำ
Peak

5 พ.ย. 2010, 07:57:52
ตอบกลับ #13

ออฟไลน์ Capture(Nam)

• Captiba
[highlight]
อ้างถึง
อ้างถึง
cap นี่ มันรถ หรือเรือ ล่ะนี่ อิอิอิ
[/highlight]

บ้านมีสองชั้น โดนไปครึ่งชั้น เซ็ง...ตอนนี้รู้แ้ละว่า  ขาดน้ำขาดไฟ
เป็นยังงัย :\'( :\'(

5 พ.ย. 2010, 08:46:08
ตอบกลับ #14

ออฟไลน์ KraTai_Capty (AiA)

• CCT.078
เย็นนี้เจอกันค่ะ...มาช่วยกันคิดหน่วยว่าคลับเราจะพอช่วยสมาชิกที่ประสบภัยได้อย่างไรกันบ้าง...แล้วเจอกันนะค่ะ
กระต่าย 081-647-9233

5 พ.ย. 2010, 14:13:39
ตอบกลับ #15

อ้างถึง
อ้างถึง
คอนเฟิมครับ มั่นใจ

5 พ.ย. 2010, 18:26:24
ตอบกลับ #16

ออฟไลน์ romm

• Junior Member
  • **
  • Captiva Lover
วันนี้ได้โทรคุยกับ คุณปลา จะนะ ครับที่ร้านของคุณปลาเสียหายค่อนข้างเยอะครับ อุปกรณ์กีฬาเสียหายนิดหน่อย แต่ที่เสียหายมากเป็นอุปกรณ์ตกปลาครับ เสียหายเกือบทั้งหมดครับ ขอส่งกำลังใจให้พี่ สู้ สู้นะครับ

5 พ.ย. 2010, 19:10:42
ตอบกลับ #17

ออฟไลน์ หนวด

• Newbie
  • *
คุณรมมีเมลไหมเดวส่งภาพลงให้หน่อย

5 พ.ย. 2010, 20:37:43
ตอบกลับ #18

อ้างถึง
คุณรมมีเมลไหมเดวส่งภาพลงให้หน่อย

อ้าว...พี่ปลา ไหงกลับมา Log in ของ User ใหม่ครับ (สงสัยลืม p/w แน่เลย)? จึงต้องมา up ดาวกันใหม่...กลับไปเป็น Freshy ซะแล้ว

ให้กำลังใจนะพี่? สู้ ๆ ๆ ๆ ครับ?ท้อได้แต่ห้ามถอยครับ มาเริ่มต้นใหม่? :D

ได้รับ Mail จากพี่ romm แล้ว กำลัง download นะพี่ปลา ซักครู่จะลงให้นะครับ ว่าแต่ไฟล์โตตั้ง 9 MB แน่ะ?
? ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 พ.ย. 2010, 21:05:37 โดย ctv@3p »
Captiva Southern Zone (CCT-155)

5 พ.ย. 2010, 20:48:15
ตอบกลับ #19

แจ้งข่าวเพื่อนสมาชิกเราครับ ... ทาง อ. จะนะ  จ.สงขลา หนักเอาการ
ทำร้านขายอุปรณ์กีฬา และ อุปกรณ์ตกปลา  เสียหายเยอะพอสมควร
คุณปลา  USER เดิม : chanasports (ถ้าผิดขออภัยครับ)

สภาพร้านดังที่เห็นครับ ... ส่งกำลังใจช่วยให้น้ำลดเร็ว ๆ จะได้ทำความสะอาดและเปิดร้านอีกครั้งครับ  ;D

5 พ.ย. 2010, 20:49:51
ตอบกลับ #20

สภาพภายในร้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 พ.ย. 2010, 20:55:05 โดย ctv@3p »

5 พ.ย. 2010, 20:51:51
ตอบกลับ #21

หน้าที่ว่าการอำเภอ...ก็ไม่น้อยกว่ากัน

ป.ล. แล้วพาเจ้าแคปหมู หนีน้ำทันไม๊ครับพี่ ?

5 พ.ย. 2010, 20:54:26
ตอบกลับ #22

เรือท้องแบน เป็นพาหนะที่คุ้มค่าที่สุดในขนะนี้

ขณะนี้น้ำลดเป็นปกติหรือยังครับ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 พ.ย. 2010, 20:55:38 โดย ctv@3p »

5 พ.ย. 2010, 23:12:37
ตอบกลับ #23

ออฟไลน์ tigerman

• Namo
[size=14]ติดตามข่าว      ชาวใต้       ภัยพิบัติ
เหนือเย็นจัด    ไอหนาวเหน็บ     เจ็บมังสา
อีสาน-กลาง    ยังระทม      จมน้ำตา
เศร้าอุรา         ดินซัดซ้ำ     ระกำใจ

พี่น้องเรา        ชาวแค้ปตี้     ไม่หนีหาย
ส่งแรงใจ        ไปช่วย         ซับแดนใต้
น้ำแรงมา        เจอแรงใจ      ต้าน มลาย
แห้งเหือดหาย  น้ำใจคน       ท่วมท้นเมือง
[/size]

เป็นกำลังใจให้นะครับ มันคือปัญหาหนึ่งที่เข้ามาแล้วต้องผ่านไป......สู้ๆๆๆ

6 พ.ย. 2010, 08:42:35
ตอบกลับ #24

ออฟไลน์ หนวด

• Newbie
  • *
ทันคับแต่ก็มิดบันได จอดหน้า บ.ซูซูกิ น้องแคปเยี่ยมจริงๆ เป็นทั้งรถทั้งบ้าน เก็บที่นั่งแถว2+3นอนได้ตั้ง5คืน สบายที่สุดในยามนั้น555+ขอบคุณทุกๆท่านที่เป็นห่วง