Welcome to Captiva Club Thailand.
User Login:

ผู้เขียน หัวข้อ: ** กิจกรรมใหญ่ประจำปี Family Trip 4th / my way my captiva, Rally Trip /**  (อ่าน 69623 ครั้ง)

6 พ.ค. 2013, 23:07:54
ตอบกลับ #300

ออฟไลน์ TuTah-1174

• Junior Member
  • **
  • My Way My Captiva
ยังมะถึงบ้านเลยคร่าาาาาา เพิ่งผ่านจุดนัดพบเมื่อตอน 19.30 น. ^_^ จะนัดกันอีกซักรอบมะคะ?????

เจอมรสุุมรถติดแถวพระราม 2  ดูจากจส 100 มีอุบัติเหตุแถวสะพานข้ามแม้น้ำท่าจีน   รถติด ยาววววมาก เ

ถึงว่า ... กว่าจะกระดื้บ ๆ ๆ พ้นแถวนั้นได้ เกือบแย่....^_^

6 พ.ค. 2013, 23:39:28
ตอบกลับ #301

ออฟไลน์ cap_moo

• Full Member
  • Captiva Lover!
กลับถึงชลบุรี 21.00 รถติดสุดๆ แต่ก็มัน ;D
สมองและสองมือ!

7 พ.ค. 2013, 00:04:38
ตอบกลับ #302

ออฟไลน์ peed

• Newbie
  • *
เพิ่งได้รถ วันที่26เมษาวันเสาร์เลยพาครอบครัวไปเที่ยวหัวหิน แวะแถวสมุทสาคร ลูกสาวจะกินแม็คโดนอลเลยเอารถไปจอดด้านหลังเห็นกำลังปล่อยรถคันสุดท้ายพอดี
วันอาทิตย์ขับรถเที่ยวไปแถวปากน้ำปราณบุรีขับเลาะชายหาดจะพาลูกไปเล่นน้ำที่เขาหัวกระโหลกเห็นแคปติว่าจอดหน้าresort เป็นแถวยาวเลยครับมองไปข้างในจอดอยู่อีกเพียบ ลูกสาวบอกว่าเขาจัดงานอะไรกันหรือเปล่า เลยบอกว่าเดี๋ยวขากลับขับมาดูดีกว่า เล่นน้ำได้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงฝนตก
มีพายุงวงช้างกลางทะเลด้วยเลยย้ายไปเล่นน้ำที่หาดสามร้อยยอด เลยไม่ได้กลับไปดูเลยว่ามีงานอะไร เสียดายไม่งั้นจะขอตามไปบริจาคสิ่งของด้วยครับ ทริปหน้าถ้าไม่ติดอะไรขอตามไปด้วยนะครับ

7 พ.ค. 2013, 08:30:02
ตอบกลับ #303

ออฟไลน์ JuM Pcc

• Senior Member
เพิ่งได้รถ วันที่26เมษาวันเสาร์เลยพาครอบครัวไปเที่ยวหัวหิน แวะแถวสมุทสาคร ลูกสาวจะกินแม็คโดนอลเลยเอารถไปจอดด้านหลังเห็นกำลังปล่อยรถคันสุดท้ายพอดี
วันอาทิตย์ขับรถเที่ยวไปแถวปากน้ำปราณบุรีขับเลาะชายหาดจะพาลูกไปเล่นน้ำที่เขาหัวกระโหลกเห็นแคปติว่าจอดหน้าresort เป็นแถวยาวเลยครับมองไปข้างในจอดอยู่อีกเพียบ ลูกสาวบอกว่าเขาจัดงานอะไรกันหรือเปล่า เลยบอกว่าเดี๋ยวขากลับขับมาดูดีกว่า เล่นน้ำได้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงฝนตก
มีพายุงวงช้างกลางทะเลด้วยเลยย้ายไปเล่นน้ำที่หาดสามร้อยยอด เลยไม่ได้กลับไปดูเลยว่ามีงานอะไร เสียดายไม่งั้นจะขอตามไปบริจาคสิ่งของด้วยครับ ทริปหน้าถ้าไม่ติดอะไรขอตามไปด้วยนะครับ

ช่ายแล้ว... กรุ๊ปหมู่เฮา ชาวแคป เองค่ะ  ปีหน้าถ้าไม่ติดอะไร อย่าลืมมาร่วมทริปนะคะ   ;D ;D

7 พ.ค. 2013, 13:11:01
ตอบกลับ #304

7 พ.ค. 2013, 16:07:35
ตอบกลับ #305

ออฟไลน์ サ ラ ン

• CCT-1526
แต่ตอนนี้ขอตัวก่อนครับ...ขอไปดูแลเจ้แคปหมูดำหน่อยครับ...
หลังจากกลับมา...เดินดูเจ้าแคปหมูดำของผม...ได้รอยแผล...(ลอยขูดจากกิ่งไม้ครับ)มาหลายรอย...555
ต้องไปจัดการขัดซะหน่อยไม่รู้ลอยจะหายป่าว...ยาวๆทั้งนั้น...ผบ.มองตาแบบดุดุ...แล้วก็หัวเราะ...ผมงี้เสียวสันหลังเลยครับ...

ผมได้มา 1 แผล ครับ ยาวต้ังแต่ประตูหน้าซ้าย ยัน ประตูหลังซ้าย แถม มีอีกขีด ยาวไปตามแนวไฟท้าย

มือด้านเลยครับ เพราะมานั่งขัดรอย นี่ละ    :'( :'(
ของผมที่ชัดๆก็ตั้งแต่...ไฟหน้าด้านฝั่งคนนั่ง(ซ้าย)ยาวมาด้านข้างฝากระโปรงประตูหน้า...ประตูหลัง...ยันมาถึงฝาถังน้ำมันครับ...
จัดการเรียบร้อยครับ...เล่นเอาเหงื่อแตกเลย 555

ใช้อะไรขัดกันครับน้าๆ
รถผมมีรอยเป็นขีดๆยาวๆเหมือนกัน  :(

7 พ.ค. 2013, 21:32:22
ตอบกลับ #306

ออฟไลน์ yotcap

เหมียนกันเลย ประตูซ้ายผมก็โดน แต่ไม่มาก ไม่ใส่ใจ

แต่ที่ร้ายคือ ช่วงเขาย้อย ขับอยู่ดีๆ มีเสียงสะท้านใจ   เป็ก

เรียบร้อยกระจกแตก ประมาณเซ็นนึง ยังไม่รู้จะทำยังงัยดี 556 [หัวเราะไม่ค่อยออก]

7 พ.ค. 2013, 21:44:39
ตอบกลับ #307

ออฟไลน์ pimon CCT1206

เหมียนกันเลย ประตูซ้ายผมก็โดน แต่ไม่มาก ไม่ใส่ใจ

แต่ที่ร้ายคือ ช่วงเขาย้อย ขับอยู่ดีๆ มีเสียงสะท้านใจ   เป็ก

เรียบร้อยกระจกแตก ประมาณเซ็นนึง ยังไม่รู้จะทำยังงัยดี 556 [หัวเราะไม่ค่อยออก]
งานเข้าเลยครับทีนี้...ผมเคยได้ยินมาว่ามีน้ำยาประสานกระจกนะครับ...ถ้ารอยเล็กขนาดนี้สบายมากครับ...ลองหาดูครับ...
ส่วนยาที่ขัดลบลอย...ก็พวกคาโก้อะไรประมาณนี้ครับ...ผมใช้ของอะไรจำไม่ได้ครับ....ถ้ารอยลึกก็ไม่รอดนะครับ...
หรือถ้าใครมียาขัดแบบเจ๋งๆขอคำแนะนำด้วยครับ.....

8 พ.ค. 2013, 13:55:36
ตอบกลับ #308

ออฟไลน์ chcoffee

ผมยาวต่อไปถึงภูเก็ตเลยครับ เพิ่งกลับมาเที่ยงคืนที่ผ่านมานี้เอง
เรื่องกาแฟ เราช่วยคุณได้ทุกเรื่อง ทั้งเครื่องชง สอน เมล็ด ซ่อม จะเปิดร้านโทรเลย 02 246 3650
http://www.bkkfood.com/choicecoffee/index.php

8 พ.ค. 2013, 21:39:35
ตอบกลับ #309

ออฟไลน์ p_boon0110

• Junior Member
  • **
  • Captiva in the Air
ขอขอบคุณพี่เพ็ญ... s_pen26 (โทษนะครับ...จำชื่อพี่ผู้ชายไม่ได้...แต่ใจดีมากๆๆๆ)
ที่คอยดูแลผม...ระหว่างทางขากลับจากขึ้นไปเที่ยวน้ำตก...เนื่องจากกลัวว่าน้ำมันของเจ้าแคปหมูดำมันใกล้จะหมดครับ...
เพราะเหลือที่ขึ้นโชว์แค่ 80 กว่าๆครับ...เลยใจเสียนิดหน่อยครับ... ขอบคุณครับ...นี่แหละชาวแคปตัวจริง...รักกันจริง....

คนในรูป คือ พี่เพ็ญ และพี่บูรณ์  ซึ่ง ผมก็ไป เจอพี่เค้า อีก ตอนไปทีเขาตะเกียบ แถว ๆ blue wave hotel แบบว่า ผมกำลังจะออกจากซอย เจอรถพี่เค้าพอดี

โลกมันแคบ  จริงๆๆ
น้องง้วง เชื่อพี่หรือย้งว่าโลกมันกลมแถมยังแคบด้วย 555 ;D ;D ;D

9 พ.ค. 2013, 08:48:04
ตอบกลับ #310

ออฟไลน์ copoloso

ขออนุญาตแนะนำให้รีบเข้าร้านซ่อมกระจกครับถ้ายังไม่มากทางร้านเค้าจะมีวิธีทำให้รอยร้าวไม่ลามไปมากกว่าที่เป็นอยู่ แต่ถ้าปล่อยไว้รอยร้าวจะลามไปเรื่อยๆสุดท้ายต้องเปลี่ยนทั้งบานเลยครับ อันนี้ประสบการณ์ตรงกับผมเลย

10 พ.ค. 2013, 09:10:17
ตอบกลับ #311

ออฟไลน์ Peak Pcc ( โอเลี้ยง..ซ่าส์..ส..)

• แคปตี้ตัวจริง
  • Captiva Lover
ลองเคลม ประกันดูครับ

ผมเคลมมา 2 บานแระ กรณีคล้ายๆกัน

ถ้าประกันซ่อมศูนย์ จะฟรี

ถ้าซ่อมห้าง ฯ,อู่ เสียตัง พัน หรือ พันหก นี่แหละ
Peak

22 ต.ค. 2015, 17:46:17
ตอบกลับ #312

ออฟไลน์ JuM Pcc