Welcome to Captiva Club Thailand.
User Login:

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ CAPTIVA โดนขโมย  (อ่าน 16287 ครั้ง)

12 ส.ค. 2012, 08:35:28

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

• แคปตี้ตัวจริง
  • ขับขี่ปลอดภัย
อิอิ..? ในค่ำคืนเวลา สองยาม

Captiva ป้ายแดงจอดเด่นเป็นสง่าอยู่ ท่ามกลางเหล่า รถ เก๋ง ญี่ปุ่น ยุโรป รถ กะบะ ในหมู่บ้านชั้นหนึ่ง เกรด A

โจรเขมร มันมาตาม ออเดอร์ เขมร จะเอา CAP ไปลุยเขมร กะบะ FN ไม่เอาแล้ว มันโหล อยากลอง ของแปลก

ทั้งๆๆ ที่เพื่อนโจรเตือนกันทั้งวงการว่า อย่าลอง ของมันแรง

เมื่อเจอเป้าหมาย ตอนโจรเขมรผู้ยังไม่รู้ถึงในชะตากรรม ของตนเอง

มันกำลังขโมยรถเป้าหมาย ด้วย สายตามั่นใจ

ระบบกันขโมยเอา ตรูไม่อยู่หรอก 555

เข้าไปในรถ อ้าว start ไม่ติดว่ะ

ไหนๆๆ ลูกพี่โจรบอก มึงต่อสายตรงยังว่ะ

ลูกน้องโจร? สมัยนี่ไม่ต้องแล้วพี่ ผมเอากล่องECUมา เลย 8-)

แล้วทำมั้ย start ไม่ติดวะ

นั่นนะสิ เอางัยดีว่ะ ล็อคเกียร์ ล็อค พวงมาลัย ก็ไม่มี หรือว่า switch ลับ

หาเร็วๆๆ เดี๋ยวงานเข้า

5 นาที ผ่านไป หาไม่เจอคับลูกพี่

หัวหน้าโจร มึงลองวัด BAT ดู BAT มีไฟป่าว

ไม่มีครับ ลูกพี่

อารายว่ะ รถป้ายแดงbat หมด.  งั้นมึง ไปจั้มBAT เร็ว

ปรึ้นๆๆ start ติดแล้ว ลูกพี่

อ้าว มึงยังไม่จั้ม BAT แล้วติดได้งั้ย

ไม่รู้ลูกพี่ แต่รีบไปเถอะ

12 ส.ค. 2012, 08:40:26
ตอบกลับ #1

ออฟไลน์ RunJung

• Full Member
  • My Way Is My Family.

12 ส.ค. 2012, 08:45:54
ตอบกลับ #2

ระหว่างขับไปเขมร

หัวหน้าโจรบอก รุ่นนี้ แอร์เย็นจัง

ลูกน้องโจร แหม ลูกพี่ดู outside temp show 26 C แล้วจะไม่เย็นได้งัย

เอ้ยด่านตรวจ เลี่ยงไปอีกทางเร็ว

ลูกพี่ ทางนี้กว่าจะ ไปถึงก็เที่ยงนา

เออ ดีกว่าถูกจับ ว่าแล้วก็เลี้ยวกลับรถ

กึก กึกๆๆ เก็กๆๆ? หัวหน้าโจร เสียงไรวะ

ไม่รู้พี่

งั้นมึงเลี้ยว อีกที กึก กึกๆๆ เก็กๆๆ?

อ้าว เสียง พวงมาลัย นี่หว่า? ;D ;D

ลูกน้องบอก ช่างมันพี่ :D :D

แต่หัวหน้าโจร เริ่มเครียด กรูตั้งใจขโมยรถป้ายแดงกะใช้นานๆๆซักหน่อยอาไรว่ะเนี่ย

เพื่อ ระบายความเครียด จึงชักบุหรี่ขึ้นมาสูบ

เอื้อม มือกดลดกระจกหลังขวา เพื่อระบายอากาศ

แต่ เลื่อนไม่ได้

อ้าว มึง ล็อค กระจกทำมั้ย

ลูกน้อง ผมไม่ได้ล็อคนา

งั้นมึงกดกระจกสิ

ไม่ได้ งะ มันไม่เลื่อน แต่บานอื่นเลื่อนนา

งั้นมึงเลื่อนมาลงมาเลย กรูเครียด >:(

12 ส.ค. 2012, 08:53:46
ตอบกลับ #3

ระหว่างนั้น ท่ามกลางความมืดขับผ่านป่าช้า

ลูกน้องบอก ผมไม่อยากมาทางนี้เลย มันเปลี่ยว

หัวหน้าโจร มึงจะบ้าหรือ เราเป็นโจร จะไปทาง 4 เลน ไฟสว่างๆๆ หรือ

ท่ามกลางความเงียบ จู่ๆๆอยู่ๆๆกระจกหลังขวาก็เลื่อนลงมา

หัวหน้าโจรตกใจมาก เอ้ย ไรว่ะ

ลูกน้องโจรบอก ผมกดเล่นเองพี่ แต่มันทำงานแล้วนา

หัวหน้าโจรเริ่มใจไม่ดี เหงื่อแตกพลัก

กรูร้อนมึง เปิดแอร์เพิ่ม ดับร้อนหน่อย

ลูกน้อง อ้าว ทำมั้ยแอร์ไม่เย็นซะงั้นมีแต่ลม คับ ลูกพี่ :-[

12 ส.ค. 2012, 09:01:30
ตอบกลับ #4

แต่ outside temp โชว์ 26c นา

มึงจะบ้าหรือ นี่จะเที่ยงแล้ว แดด แรงขนาดนี่ จะ 26 C ได้ งัย

ลูกน้องบอก ไม่รู้คับ ว่าแล้วก็เหยียบความเร็วขึ้นไปอีกที่ 120

ลูกพี่ นี่ outside temp ขึ้นมาแล้ว เป็น 35 C แล้ว

หัวหน้าโจร เห้ย มันอ่รายวะ

ลูกพี่ น้ำมันจะหมดแล้วนะ

ไหน ไฟน้ำมันไม่เห็นเตือนเลย เข็มน้ำมันเหลือตั้งครึ่ง

แต่จอ dic มันเป็น --- แล้วนา :-?

เอา จอด เติมก็ได้ เรามีน้ำมัน มา 20 ลิตร อีก 50 โลก็ถึง ชายแดนแล้ว
 ::)

12 ส.ค. 2012, 09:14:35
ตอบกลับ #5

ออฟไลน์ channarongg

• Senior Member
  • My Way My Captiva
เออ..แหะ...เดี๋ยวนี้มากันหลายมุข.... :D

12 ส.ค. 2012, 09:26:02
ตอบกลับ #6

ลูกพี่ start ไม่ติด อีกแล้ว

อ้าว อารายวะ จอดแค่ 5 นาที start ไม่ติดได้งัย

เมื่อกี้ ยังดีๆๆ อยู่เลยนี่หว่า

หรือว่ารถมันมีของพี่? ลุกน้อง แสดงสีหน้า หวาดกลัวขึ้นมาแล้ว

ลูกพี่ก็เริ่ม หวั่นวิตก กรูว่า มันก้แปลกๆๆ ขโมย มา เป็น 10 คัน ไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย

แล้วกลางนา อย่างนี้ จะ จั้มแบต ที่ไหนวะ

ไหนมึงลอง start ใหม่ สิ

ไม่ติดเลยพี่ เงียบ สนิท

หัวหน้าโจร โทรไปหา พรรคพวก เรียก พวกมาช่วย

เวลาผ่านไป ไม่นาน ระหว่างรอ

ลูกน้องโจร พนมมือขึ้นเหนือหัว บ่น พึมพำ ลอง start เล่นๆๆ ดู

ปรึ้นๆๆ ;D ;D

ด้วยความดีใจ? มันติดแล้วลูกพี่??

ไหนมึงลองดับ แล้ว start ใหม่สิ หัวหน้าสั่ง พร้อมบ่น พึมพำ มันติดได้งัยวะ

ปรึ้นๆๆ? ติดคับลูกพี่ แต่ สีหน้า หวั่นวิตก ยังงัยชอบกล :-[ :-[

ลูกพี่บอก มึงอย่าเครียด กรูก็เครียดเหมือนกัน :-X :-X

เอาๆๆ ขึ้นรถไปกันว่าแล้วก็ขึันรถด้วยความหวาดระแวง

ระหว่างทาง

ลูกน้องโจร พูดขึ้นด้วยเสียง แผ่วเบา? พี่ๆๆ แอร์ มันเย็นอีกแล้ว

หัวหน้าโจร กูก็ว่า มันแปลกๆๆแล้วเว้ย? ของเมืองไทยมันแรงวะ

ที่กระจกมองหลัง เอ้ย ตำรวจไทย ตามมา

หนี เร็ว เหยียบๆๆ ลูกน้องโจร เหยียบ เต็มตีน

ทันใดนั้น? เสียงดัง? ?? ?ปรึ้บบบบ? ?? ?ที่ความเร็ว 80 กลางถนนลูกรัง

CAPTIVA คันงามป้ายแดง ก็ดับวูบ พวงมาลัยแข็ง บังคับไม่ได้ ควันดำ จาก ข้างท้าย โขมง

โจรผู้น่าสงสารทั้งสอง นั่งแข็งทื่อ ตาเบิกโพล่ง

พร้อมบ่น ว่า ไม่เอาอีกแล้ว ของมันแรงๆๆ ? ?ซะเมียน ตรึมซังแซแม.... :-X :-X :-X

ตำรวจไทยผู้จับโจรเขมรได้ ให้สัมภาษณ์กับผู้สื่อข่าวช่อง 3 5 7 9 11 thai tps tnn cnn fox อันจาซีร่า

ถึงสาเหตุที่ตาม รถเจอ ทั้งที่อีก 30 เมตร จะเข้าเขตเขมรแล้วว่า

ผมตามรอย น้ำมันเครื่องมา ครับ  ;D ;D ;D ;D

ปล. ขำ ขำ นะครับ คลายเครียด เพราะรู้สึกว่า ช่วงนี้ บอร์ดแรงไปหน่อย :-*

12 ส.ค. 2012, 09:30:41
ตอบกลับ #7

ออฟไลน์ cuan

• Junior Member
  • **
กำลังอ่านมันๆๆๆ เมื่อจะเขียนต่อ.......คอยติตามอยู่นะ 8-)

12 ส.ค. 2012, 09:31:33
ตอบกลับ #8

ออฟไลน์ Makoto

555  ;D ระบายนิดๆคลายเครียดดี

12 ส.ค. 2012, 09:43:34
ตอบกลับ #9

ใครจะได้ระบายเครียด ระบายแค้นอย่างไรผมไม่รู้นะครับ แต่สำหรับผมๆคิดว่า ค่อนไปทางไม่สมควรครับ เพราะสำหรับคนที่มีรถใช้อยู่และกำลังมีปัญหา ตรงนั้นจะเป็นการสร้างรอยยิ้มบนความทุกข์ของคนอื่นครับ :-X

12 ส.ค. 2012, 09:49:19
ตอบกลับ #10

ออฟไลน์ โหดกระชากซิง

• **
ทุกปัญหาที่ท่าน แป้งอ้วน กล่าวมา มันคือความจริง สําหรับผมที่ยอมรับไม่ได้คือ รถ หลักเดือน แต่มีปัญหามาตลอด เออ ถ้าใช้ไป ซัก ปีสองปี แล้วมีปัญหาไม่ว่ากัน

นี้อะไร รถ 5-6 เดือน ไอนี้เจ๊ง ไอนู้นพัง ปวดกระบาล

ส่วนท่านที่ยังไม่เจอปัญหา หรือ เจอน้อย ก็ถือว่าคุณโชคดีจริงฯครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2012, 10:34:51 โดย vitman »

12 ส.ค. 2012, 10:27:29
ตอบกลับ #11

อ้างถึง
ใครจะได้ระบายเครียด ระบายแค้นอย่างไรผมไม่รู้นะครับ แต่สำหรับผมๆคิดว่า ค่อนไปทางไม่สมควรครับ เพราะสำหรับคนที่มีรถใช้อยู่และกำลังมีปัญหา ตรงนั้นจะเป็นการสร้างรอยยิ้มบนความทุกข์ของคนอื่นครับ :-X

อุ้ย ถ้าซีเรียส ขนาดนี้ admin ครับ

ลบกระทู้นี้ไปเลยครับ

ปลฺ เจตนาผมแค่ขำๆๆนะ ถ้าทำให้ไม่พอใจก็ ขออภัยมาที่นี้ด้วย

12 ส.ค. 2012, 10:48:19
ตอบกลับ #12

ออฟไลน์ capmax

• Captiva Lover
อ้างถึง
อ้างถึง

อุ้ย ถ้าซีเรียส ขนาดนี้ admin ครับ

ลบกระทู้นี้ไปเลยครับ

ปลฺ เจตนาผมแค่ขำๆๆนะ ถ้าทำให้ไม่พอใจก็ ขออภัยมาที่นี้ด้วย

ผมว่าถ้าคนที่อ่านกระทู้พี่มาจะเข้าใจ และสนุกตาม รวมถึงผมด้วย แต่บางคนนี่ไม่ขำแล้วยังจะตามมาซ้ำอีก เฮ้อ..เพลีย

12 ส.ค. 2012, 11:15:07
ตอบกลับ #13

ออฟไลน์ chat CCt-1188

ขอให้มี วิ จะ ระ นะ ยาน ในการรับชม

12 ส.ค. 2012, 11:23:06
ตอบกลับ #14

ออฟไลน์ เจี๊ยจิ้ว

• **

My Way My Captiva

Re: เมื่อ CAPTIVA โดนขโมย
Reply #10 - Today at 09:49:19    ทุกปัญหาที่ท่าน แป้งอ้วน กล่าวมา มันคือความจริง สําหรับผมที่ยอมรับไม่ได้คือ รถ หลักเดือน แต่มีปัญหามาตลอด เออ ถ้าใช้ไป ซัก ปีสองปี แล้วมีปัญหาไม่ว่ากัน

นี้อะไร รถ 5-6 เดือน ไอนี้เจ๊ง ไอนู้นพัง ปวดกระบาล

ส่วนท่านที่ยังไม่เจอปัญหา หรือ เจอน้อย ก็ถือว่าคุณโชคดีจริงฯครับ   8-) 8-)อ้าวยังไม่ขายน้องแคปหรือครับ ::) ::)

12 ส.ค. 2012, 11:24:44
ตอบกลับ #15

ออฟไลน์ lexcaptiva

• God Member
  • MY CCT-933
bangphli thepharak samutprakan 10540

12 ส.ค. 2012, 11:37:42
ตอบกลับ #16

ออฟไลน์ โหดกระชากซิง

• **
อ้างถึง

My Way My Captiva

? Re: เมื่อ CAPTIVA โดนขโมย
Reply #10 - Today at 09:49:19? ? ทุกปัญหาที่ท่าน แป้งอ้วน กล่าวมา มันคือความจริง สําหรับผมที่ยอมรับไม่ได้คือ รถ หลักเดือน แต่มีปัญหามาตลอด เออ ถ้าใช้ไป ซัก ปีสองปี แล้วมีปัญหาไม่ว่ากัน

ส่วนท่านที่ยังไม่เจอปัญหา หรือ เจอน้อย ก็ถือว่าคุณโชคดีจริงฯครับ? ?8-) 8-)อ้าวยังไม่ขายน้องแคปหรือครับ ::) ::)[/quo

[size=18]ขายทิ้งออกจากดากไปเรียบร้อยแล้วครับ แต่ จะเข้ามา อวย บ่อยฯ เพราะเป็นรถที่ผมใช้มันสั้นที่สุด แต่ กลับลืมมันไม่ลง ครับ[/size]  ;D ;D ;D ;D

12 ส.ค. 2012, 11:37:52
ตอบกลับ #17

ออฟไลน์ rushaphol

• **
ฮ่า..  ตกใจเลย ทีแรกนึกว่าเกิดการขโมยแคปขึ้นจริงซะแหล่ว
เพราะวางใจไว้ว่า แคปไม่ใช่รถตลาดเป็นที่ต้องการของขโมยขโจร
เลยค่อนข้างจะสบายใจในเรื่องนี้  อ่านแล้วก็ขำดีครับ  ;D ;D

บางท่านอาจจะไม่ค่อยขำ ก็อย่าไปคิดมากเลยครับ

ผมคิดว่า การที่มีสมาชิกมาโพสปัญหาอยู่เรื่อยๆ ก็เป็นเรื่องที่ดีเหมือนกัน
ก่อนอื่นต้องยอมรับว่า ปัญหามันมีจริง หนักเบา ก็ว่ากันไป

ที่ผมว่าดีก็เพราะเผื่อว่า เมื่อทางเชฟเข้ามาหาข้อมูลในบอร์ดนี้
จะได้รับรู้ปัญหา และนำไปสู่การปรับปรุงแก้ไข 

ผมว่ามันจะเป็นประโยชน์ต่อพวกเราชาวแคปตี้นะครับ

12 ส.ค. 2012, 11:48:20
ตอบกลับ #18

บางคนอ่านที่ผมเขียน ว่าซีเรียสเกินไป อาจจะจริงครับเพราะผมเป็นคนที่อารมณ์ขันแบบมีกาละเทศะ และแคร์ความรู้สึกคนอื่น โดยเฉพาะถ้อยคำที่ใช้ในบอร์ดสาธารณะก็ควรสุภาพด้วยเช่นกัน โอเคเราอาจสนุกปากแต่ขอให้บางท่านคำนึงถึงด้วยครับ ว่าสิ่งที่ท่านบอกว่าท่านขับถ่ายออกไปแล้วนั่นน่ะ ยังเป็นสิ่งที่รักของอีกหลายคนเหมือนกัน

ปล.เฮ้อผมมาบอร์ดนี้ไม่กี่วันผมเพลียมากกว่านะครับเนี่ย  ขอลาไปแอบอ่านอย่างเดิมพักสักพักครับ   ;)

12 ส.ค. 2012, 11:57:52
ตอบกลับ #19

ออฟไลน์ rushaphol

• **
ใจเย็นๆครับ ทุกสังคมต้องมีความแตกต่าง (แต่อย่าแตกแยก) จะได้มีการพัฒนาต่อยอดให้ดียิ่งขึ้นไป

ถ้าเห็นไปในทิศทางเดียวกันหมด อาจจะกลายเป็นอุปทานหมู่ อันนี้น่ากลัวกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2012, 11:58:52 โดย rushaphol. »

12 ส.ค. 2012, 12:23:21
ตอบกลับ #20

ออฟไลน์ Sahara

• Newbie
  • *

12 ส.ค. 2012, 14:22:39
ตอบกลับ #21

ออฟไลน์ ngoungja

• God Member
  • Father of Namtal CCT*1222

อืม อ่านแล้ว เข้าใจว่า จขกท ต้องเป็นคนที่คร่ำ ในห้อง your มากสมควร จึง เอาแต่เรื่องมาปะติดปะต่อได้ เป็นอย่างดี

อ่านแล้ว มันก็ขำ ๆ แต่ ไม่น่าจะเอา มาขำ บ่อยๆ นะครับ สงสารคนที่เค้ามีปัญหา เหมือนเอาปัญหา เค้า มาทำให้ขำไม่ออก

เข้าใจว่า จขกท ไม่ได้มีเจตนา ไม่ดี แต่ ของมันไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิดครับ

12 ส.ค. 2012, 14:36:20
ตอบกลับ #22

อ้างถึง
อืม อ่านแล้ว เข้าใจว่า จขกท ต้องเป็นคนที่คร่ำ ในห้อง your มากสมควร จึง เอาแต่เรื่องมาปะติดปะต่อได้ เป็นอย่างดี

อ่านแล้ว มันก็ขำ ๆ แต่ ไม่น่าจะเอา มาขำ บ่อยๆ นะครับ สงสารคนที่เค้ามีปัญหา เหมือนเอาปัญหา เค้า มาทำให้ขำไม่ออก

เข้าใจว่า จขกท ไม่ได้มีเจตนา ไม่ดี แต่ ของมันไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิดครับ

ผมว่าไปกันใหญ่แล้ว?? :o :o :o มุกแป๊กอย่างแรงงงงงงง :P :P :P

เจตนา ขำๆๆ กันนะครับเพราะ รถผมเองแต่ ผบ ใช้ เกิด ปัญหา ทุกอย่าง ที่เขียนมานะครับ ไม่ได้เอาของคนอื่น มาล้อ

เเต่เจตนาเอามาล้อตัวเอง ขำๆๆ ;D ;D

แต่ถ้าไม่ขำกันอย่างที่ตั้งใจ?อย่างนี้ ผู้น้อย ขอโทษ ครับ :-* :-*

ADMIN lock กระทู้ ลบไปเลย ครับ :)

12 ส.ค. 2012, 14:40:53
ตอบกลับ #23

ออฟไลน์ tigerman

• Namo
[size=20]สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคมมองเห็นดาวอยู่พราวพราย   [/size]

[size=14]เปรียบเหมือนลีลาการเทศน์ธรรมะของพระนักพูดชื่อดังหลายองค์ในยุคนี้  ถ้าธรรมะเนื้อๆอย่างเดียวมันฟังแล้วน่าเบื่อ ซึมเข้าไปถึงเนื้อในของคนมันยาก ต้องเอามาปรุงแต่งเจือปนพอได้ฮากันบ้างเห็นคนฟังกันตึม บางคนลงทุนยอมเสียเงิน ซื้อซีดี หนังสือ มาอ่านมาฟัง ได้ทั้งลูกฮา และสาระ ไปพร้อมๆกัน ..............อย่าไปคิดว่าเอาเรื่องทุกข์ใจของผู้อื่นมาล้อเลียน แต่ถือเป็นการเล่าถึงปัญญาที่เกิดขึ้นอย่างมีสีสัน   ............ส่งกำลังใจไปให้.......ผ่านสามเลยครับ[/size]

12 ส.ค. 2012, 14:48:00
ตอบกลับ #24

อ้างถึง
[size=20]สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคมมองเห็นดาวอยู่พราวพราย? ?[/size]

[size=14]เปรียบเหมือนลีลาการเทศน์ธรรมะของพระนักพูดชื่อดังหลายองค์ในยุคนี้? ถ้าธรรมะเนื้อๆอย่างเดียวมันฟังแล้วน่าเบื่อ ซึมเข้าไปถึงเนื้อในของคนมันยาก ต้องเอามาปรุงแต่งเจือปนพอได้ฮากันบ้างเห็นคนฟังกันตึม บางคนลงทุนยอมเสียเงิน ซื้อซีดี หนังสือ มาอ่านมาฟัง ได้ทั้งลูกฮา และสาระ ไปพร้อมๆกัน ..............อย่าไปคิดว่าเอาเรื่องทุกข์ใจของผู้อื่นมาล้อเลียน แต่ถือเป็นการเล่าถึงปัญญาที่เกิดขึ้นอย่างมีสีสัน? ?............ส่งกำลังใจไปให้.......ผ่านสามเลยครับ[/size]

แหม!!! ถูกใจให้กิ๊ฟ เลย ;D ;D